Datasheet inverter Huawei 100kW SUN2000 – 100KTL – M1
Thông số kỹ thuật Inverter Huawei 100kW SUN2000 – 100KTL – M1
Thông số |
SUN2000 – 100KTL – M1 |
| Hiệu suất tối đa | 98.8% @480 V; 98.6% @380 V/400 V |
| Hiệu suất theo chuẩn châu Âu | 98.6% @480 V; 98.4% @380 V/400 V |
| Đầu vào | SUN2000-100KTL-M1 |
| Điện áp đầu vào tối đa | 1,100 V |
| Dòng điện tối đa/MPPT | 26 A |
| Dòng điện ngắn mạch tối đa/MPPT | 40 A |
| Điện áp bắt đầu | 200 V |
| Phạm vi dải điện áp MPPT vận hành | 200 V ~ 1,000 V |
| Điện áp đầu vào danh định | 570 V @380 V; 600 V @400 V; 720 V @480 V |
| Số lượng đầu vào | 20 |
| Số lượng MPPT | 10 |
| Đầu ra | SUN2000-100KTL-M1 |
| Công suất hiệu dụng AC danh định | 100,000 W (380 V / 400 V / 480 V @40°C) |
| Công suất biểu kiến AC tối đa | 110,000 VA |
| Công suất hiệu dụng AC tối đa (cosø=1) | 110,000 W |
| Điện áp đầu ra danh định | 220 V / 230 V, default 3W + N + PE; 380 V / 400 V / 480 V, 3W + PE |
| Tần số lưới điện AC danh định | 50 Hz / 60 Hz |
| Dòng điện đầu ra danh định | 152.0 A @380 V; 144.4 A @400 V; 120.3 A @480 V |
| Dòng điện đầu ra tối đa | 168.8 A @380 V; 160.4 A @400 V; 133.7 A @480 V |
| Phạm vi điều chỉnh hệ số công suất | 0.8 LG … 0.8 LD |
| Tổng độ méo sóng hài tối đa | <3% |
| Tính năng | SUN2000-100KTL-M1 |
| Thiết bị ngắt kết nối đầu vào | Có |
| Bảo vệ chống tách lưới | Có |
| Bảo vệ quá dòng AC | Có |
| Bảo vệ chống đảo cực DC | Có |
| Giám sát lỗi của chuỗi pin mặt trời | Có |
| Chống sét DC | Loại II |
| Chống sét AC | Loại II |
| Phát hiện điện trở cách điện DC | Có |
| Bộ giám sát dòng rò | Có |
| Thông số cơ bản | SUN2000-100KTL-M1 |
| Kích thước (Rộng x Cao x Sâu) | 1,035 x 700 x 365mm (40.7 x 27.6x 14.4 inch) |
| Trọng lượng (với khung giá đỡ) | 90 kg (187.4 lb.) |
| Phạm vi nhiệt độ vận hành | -25°C ~ 60°C (-13°F ~ 140°F) |
| Phương thức làm mát | Hệ thống làm mát không khí thông minh |
| Độ cao tối đa so với mực nước biển không giảm tải |
4,000 m (13,123 ft.) |
| Độ ẩm tương đối | 0 ~ 100% |
| Đầu nối DC | Staubli MC4 |
| Đầu nối AC | Đầu nối chống thấm nước + Thiết bị đầu cuối OT/DT |
| Cấp bảo vệ | IP66 |
| Topology | Không dùng biến áp |
| Tiêu hao công suất vào ban đêm | ≤ 3.5 W |
Ưu điểm vượt trội của biến tần Inverter Huawei 100kW SUN2000 – 100KTL – M1
Huawei là một trong những nhà sản xuất biến tần Inverter điện mặt trời lớn nhất toàn cầu với đầy đủ các công suất từ nhỏ đến lớn. Sản phẩm inverter Huawei 100kW có kích thước nhỏ gọn, công suất cực đại tuyệt vời lên đến 98.6 – 99% và công suất phù hợp với hầu hết cho các dự án điện mặt trời Farm và hộ gia đình hiện nay. Một số ưu điểm nội trội từ biến tần Huawei 100kW.
- Inverter HUAWEI 100kW SUN2000-100KTL có thể cập nhật firmware từ xa và phân tích cơ bản trên thiết bị di động
- Biến tần Huawei 100kW chịu được môi trường khắc nghiệt nhờ mức bảo vệ IP65.
- Huawei 100kW SUN2000-100KTL được sử dụng công nghệ chống PID.
- Sản phẩm Huawei 100kW có khả năng chống đột biến tăng xông điện áp cho cả DC và AC từ đó đảm bảo sự an toàn tuyệt đối cho cả hệ thống điện mặt trời.
Các Đặc tính khác của Biến tần Huawei
- Kích thước nhỏ gọn thuận tiện cho việc lắp đặt.
- Dễ dàng theo dõi và quản lí từ xa qua phần mềm giám sát
- Có khả năng giám sát thông minh 12 dây và xử lý sự cố nhanh bất ngờ.
- Huawei SUN2000-100KTL Hỗ trợ 10 MPPT .
- Tích hợp giải pháp PV thông minh FusionSolar 6.0.
Vì sao nên sử dụng Biến tần Inverter Huawei 100kW trong dự án điện mặt trời
1. Công ty sản xuất Inverter hàng đầu thế giới
2. Ưu điểm vượt trội đến từ sản phẩm biến tần inverter Huawei 100kW SUN2000-100KTL
- Được trang bị nhiều công nghệ hiện đại và tiên tiến nhất hiện nay
- Hiệu suất làm việc cao
- Khả năng hoạt động ổn định
- Phù hợp nhiều môi trường, IP65
- Giá thành phải chăng, phù hợp với hộ gia đình và solar farm
- Dễ dàng theo dõi, quản lí từ xa qua phần mềm giám sát
- Dễ dàng cài đặt và lắp ráp nhờ kích thước nhỏ gọn
- Đảm bảo an toàn cho người dùng và hệ thống
- Chế độ bảo hành lâu dài
- Tuổi thọ bền bỉ
- Hiện tại Cơ điện Hoàng An là đơn vị cung cấp, lắp đặt Thiết bị biến tần inverter hòa lưới điện năng lượng mặt trời Huawei 100kW uy tín tại Việt Nam. Chúng tôi cung cấp với đầy đủ các công suất từ nhỏ đến lớn. Biến tần Huawei 30kW, Inverter Huawei 40kW, Biến tần huawei SUN2000-60KTL, Inverter huawei SUN2000-110KTL-M0…
Vậy nếu bạn đang muốn lắp đặt, mua sản phẩm Inverter Huawei 100kW SUN2000-100KTL thì hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn và nhận báo giá tốt nhất.